๑۩۞۩๑ NHÍ NHỐ HỘI ๑۩۞۩๑
Diễn đàn của hội nhóm. Click chuột đăng ký để làm quen nhiều bạn hơn. Chỉ mất 20s thôi mà ^^

Ấy và Mưa Medal14๑۩۞۩๑ Diễn Đàn N2H ๑۩۞۩๑Ấy và Mưa Medal14

Join the forum, it's quick and easy

๑۩۞۩๑ NHÍ NHỐ HỘI ๑۩۞۩๑
Diễn đàn của hội nhóm. Click chuột đăng ký để làm quen nhiều bạn hơn. Chỉ mất 20s thôi mà ^^

Ấy và Mưa Medal14๑۩۞۩๑ Diễn Đàn N2H ๑۩۞۩๑Ấy và Mưa Medal14
๑۩۞۩๑ NHÍ NHỐ HỘI ๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ấy và Mưa

3 posters

Go down

Ấy và Mưa Empty Ấy và Mưa

Bài gửi by kenny_love_shizuka Sat Jul 10, 2010 10:28 pm

Ấy và Mưa 12758427911898777491_574_0

Mưa...!Ô...mưa thật rồi ấy à..Lạ nhỉ,không hiểu sao cứ mỗi lần nhớ ấy..vô tình gọi tên ấy trong làn nước mắt...trời lại bắt dầu đổ mưa...
Những cơn mưa đến bất chợt,hạt nặng trĩu,đổ ào vào không gian yên ắng ..thế ròi lúc sau..cũng lại bất chợt...mưa đi..!!!
Mưa đi..
.........mang theo nước mắt của tớ........kỉ niệm của tớ...và nhất là ấy của tớ nữa.
Mưa ích kỉ lắm.......
Mưa có biết với tớ ấy quan trọng ra sao không?Mưa có biết trái tim tớ đớn đau đến nhường nào khi đã khắc sâu hình bong ấy trong tim không?
Chắc mưa biết,mưa biết mà..đúng không?Vậy tại sao biết điều đó..mưa vẫn còn như vậy chứ..vẫn lỡ lòng kéo ấy đi khỏi cuộc sống đang tươi đẹp và hạnh phúc của tớ....
tớ phải làm sao đây...tớ..tớ nhớ ấy lắm....
Ấy và Mưa 12722700701058166178_574_0
Mưa tuyệt quá....Phong yêu mưa và phong cũng yêu nh0k lắm..biết không hả nh0k k0n....mỗi hạt mưa rơi là mỗi hạt tình cảm hạt yêu thương mà Phong dành cho nhok kon đấy...Thế nên...hứa với Phong nhe..nh0k cũng phải yêu Phong và yêu mưa nữa nhé, không bao giờ được ghét mưa nha..
Những lời nói ngọt ngào ấy cứ vang lên bên bên tai tớ,xoay chuyển quanh cuộc sống của tớ . Yêu ấy ,tớ cũng yêu cunggx hào hứng lắm,mỗi khi trời đổ mưa cùng ấy trên chiếc xe yêu thương chạy dưới con đường nhỏ sau những giờ tan trường...Những kỉ niệm đẹp mà cả đời không bao giờ tớ quên!!
-nh0k kon! đã từng uống trà sữa và ăn kẹo mút dưới mưa chưa?
-Ớ tớ chỉ thấy người ta uống cafe khi trời mưa mà thui chứ...
-hjhj..vậy mới nói..lạ hok...hum nay cho nh0k biết nhé!
-nhưng..nhỡ ....nhỡ nhỡ làm sao... thì sao?
-hahaha...nh0k ngốc lắm...không chết đâu mà lo...đi cứ thử đi..sẽ biết ngay mà..
Và rồi hình ảnh hai cô cậu học trò dưới tán phượng nhỏ+chiếc ô bảy sắc đứng uống trà sữa,ngậm kẹo bên chiếc xe thật thân thương...
Mặc cho ai đó nhìn tụi mình và chỉ trỏ..mặc cho những hạt mưa ngày càng dày hơn ...tớ vẫn thấy thật hạnh phúc..chỉ ước sao mưa thật nhiều hơn nữa,cứ kéo dài mãi không thôi.
Mưa là tình cảm của ấy mà,đúng không? Mưa đâu thể đếm xem bao nhiêu hạt,mưa chỉ đo được bằng cảm nhận bằng trái tim mà thôi..
Cuộc sống cứ thế trôi đi,kỉ niệm của tớ và ấy cũng dần lớn lên theo nó..nhiều nhiều lắm...Nó khiến tớ thêm yêu cuộc sống,thêm vững tin về ngày mai,về một tương lai dù sẽ có nhiều khó khăn nhưng đã có một bờ vai vững chắc như ấy để tớ nương tựa...
-Ngồi trong phòng của KTX,nhìn mưa qua cửa sổ,nước mắt tớ lại tuôn rơi,tớ biết tớ đã từng hứa với ấy là sẽ không khóc ,không bao giờ buồn..nhưng ...ấy à.tớ xin lỗi...tớ không làm được.
Lí trí của tớ quá yếu đuối nó khôn thể kiểm soát suy nghĩ hay hành động của tớ,nó thua trái tim tớ mất rồi,nó khiến tớ phải nhói đau khi nghĩ đến ấy...
Liệu rằng khi không còn bên tớ,không cùng tớ đi dưới mưa,ấy còn yêu mưa nữa không hả ấy???
Ấy và Mưa 12736552431016380955_574_0
còn tớ,tớ ghét lắm,ghét sao những cơn mưa như thế này,ồn ào,vội vã,những cơn mưa mà chỉ mình tớ ngồi nhìn cô độc,lạnh lẽo....
Tại sao chứ,tại sao một chàng trai trẻ còn bao sức sống và nhiệt huyết với cuộc sống này lại mang trong mình căn bệnh ung thư não,ung thư giai đoạn cuối...
Tại sai..tại sao ấy lại rời bỏ tớ chứ...độc ác và tàn nhẫn
-Nhok...chia tay..mình chia tay đi..nh0k không hợp với tớ..tớ không còn yêu nhóc nữa..từ giờ nh0k tránh xa tớ ra...đừng làm phiền tớ...
Và thế rồi ấy nghỉ học,gia đình chuyển đi chỗ khác.tớ mất liên lạc với ấy cho đến một ngày....một người bạn trong lớp báo tin ấy muons gặp tớ..
Căn phòng trị liệu trắng toát ,trên người ấy toàn ống dẫn và kim tiêm...da nhợt nhạt,tái xanh,người khô khốc,trên đầu không còn sợi tóc nào cả?ấy như không còn sức sống ngoài đôi mắt vẫn ánh lên những tia sáng rạng ngời...Nước mắt tớ trào ra..nghẹn ngào tớ khẽ gọi tên ấy....
Ấy còn nhớ không? hum đó trời cũng mưa,mưa to lắm,caưn phòng cậu diều trị có tấm của kính trong suốt,nằm đó khẽ mở đôi mắt 1 cách yếu ớt,ấy cùng tớ nhìn mưa.
Tớ kể cho ấy nghe bao nhiêu chuyện,của lớp của trường,của cây hoa 2 đứa cùng trồng,con cún 2 đứa cùng nuôi........kể trong làn nước mắt.Trời khóc ,tớ khóc,mọi người ai cũng khóc..ấy là người duy nhất trong căn phòng nhỏ đó mỉm cười,nụ cười thanh thản và mãn nguyện.Ánh hào quang xoay chuyển trên đầu ấy,mọi thứ quanh ấy thật lung linh huyền ảo..nhìn ấy như một thiên thần vậy!!
Ấy và Mưa 1275758042439131280_574_0

Bây giờ cuộc sống của tớ đã ổn định hơn trước.Dù ấy không còn xuất hiện bên tớ nữa nhưng đôi mắt, đôi môi,dáng dấp,giọng nói ,nụ cười của ấy thì không bao giờ phai nhòa trong tim tớ dù là một phần nhỏ
Hum ây,trời lại mưa,mưa to lắm,nhìn về phái chân trời xa xăm,tớ lại thấy hình ảnh 2 đứa bên chiếc xe đạp ngày nào,cùng che ô uống trà sữa và ngậm kẹo..
Tớ biết ,sẽ chẳng còn ai coi tớ là cả thế giới trong tim họ như ấy nữa,nhưng tớ sẽ cố gắng sống,sống thật tốt như đã từng hứa với ấy.."Đừng khóc ,đừng bao giờ buồn nha nhok,hãy sống thật tốt,yêuquý mọi thứ quanh mình yêu cả mưa những cơn mưa đẹp nhok nhé.Phong yêu mưa lắm.nhưng sẽ chẳng bao giờ được cùng nhok ngắm mưa nữa rồi vì thế nhok hãy yêu mưa ,yêu luôn cả phần của Phong nữa ,nhớ nha!!
T nhớ ,mãi ghi nhớ ấy à,dù đôi lúc tó có ghét mưa lắm.ghét cái ngày mà ấy đã vượt khỏi tầm tay của tớ,bỏ rơi tớ cô đơn với những cơn mưa tầm tã tưởng chừng không bao giờ ngớt ,còn mình ấy đi về thế giới khác.Nhưng không sao đâu ấy ạ,tớ hứa,tớ sẽ cố gắng sống sao thật vui vẻ...vì tớ biết ở một nơi nào đó" nơi mà chỉ những thiên thần thực sự được sống"
ấy sẽ luôn nhìn tớ mỉm cười.............
Ấy và Mưa 12753032701001151150_574_0
kenny_love_shizuka
kenny_love_shizuka
__ Lv2 _ Thị Vệ __
__ Lv2 _ Thị Vệ __

Ấy và Mưa Empty Re: Ấy và Mưa

Bài gửi by kuroba_7kaito Wed Jul 14, 2010 4:02 pm

Cai ny nhjn wen wen na`k..... Ấy và Mưa 479450 Ấy và Mưa 479450
kuroba_7kaito
kuroba_7kaito
__ Lv3 _ Cận Thần __
__ Lv3 _ Cận Thần __